ประกาศโปรดอ่าน!! anabolic-th.com คืออะไร Anabolic-th.com เป็นเว็บไซต์ที่ให้ข้อมูลความรู้ด้านฮอร์โมน สร้างกล้าม ลดไขมัน สเตียรอยด์ สารกระตุ้น โดยจะแบ่งเนื้อหาตั้งแต่ ทำความรู้จักตัวยาจนไปถึงวิธีแก้ผลข้างเคียง สรุปคือทุกเรื่องนั้นแหละ โดย..ทางเว็บจะเปิดให้อ่านฟรี!! แค่บางส่วนเท่านั้น... ส่วนอื่นๆ !! ต้องเป็นสมาชิก!! ตืดต่อสมัครสมาชิกได้ที่ Line: @anabolic-th (มี @ ด้านหน้า)

ผู้เขียน หัวข้อ: นิทานเรื่อง "นมของฉัน"  (อ่าน 3853 ครั้ง)

Administrator

• Administrator
  • Sr. Member
นิทานเรื่อง "นมของฉัน"
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2020, 12:25:05 AM »

นิทานเรื่อง "นมของฉัน"
มันจะ เจ็บๆ คันๆ เป็นก้อนๆ ถ้ารักษาไม่ทัน มันก็อาจจะไม่หายจนต้องไปผ่าออก อะ..ที่นี้ มีหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่มาปรึกษา เกี่ยวกับปัญหานมของพวกเขา ผมขอยกเคสตัวอย่างมาคนนึงละกัน หนุ่มคนนั้นได้กล่าวว่า...
ผมรู้สึกเจ็บๆเป็นก้อนไปที่นมครับทำยังไงดี ก่อนหน้านี้ผมกินตัวแก้ไปแต่ก็ไม่หาย ไปขอคำแนะนำจากจากไอดอล(ของเขา)..แล้วก็ยังไม่หาย ผมควรทำยังไงดีครับ?
ผมก็เลยถามว่า... ใช้อะไรแบบไหนมาละพ่อหนุ่ม...."ผมใช้อันนี้+อันนี้ครับ" ผมก็...อ้อ งั้นไปตรวจเลือด 2 ค่านี้ดูนะว่าค่าตอนนี้มันเป็นยังไง? เสร็จแล้วพ่อหนุ่มก็เงียบหายไป... กลับมาอีกที พร้อมกับตัวแก้ที่มันคล้ายตัวเดิม...แล้วพูดว่า "พี่ครับเทรนเนอร์ผมเขาให้กินอันนี้ครับ"
เอ่อ....ผมได้แค่ทำหน้างิกแล้วพูดว่าทำไมไม่ไปตรวจเลือดตามที่ผมแนะนำครับ คำตอบที่ได้คือ "เสียดายเงินครับ"
ผมก็ไม่พูดอะไรต่อ...
เวลาผ่านไป...พ่อหนุ่มคนนั้นกลับมาอีกพร้อมกลับคำพูดว่า "พี่ครับทำไมผมยังไม่หายเจ็บนมสักทีผมก็กินตัวแก้ตามที่เทรนเนอร์บอกแล้วครับ" เห้อ....ถ้าเป็นคนอื่นเขาคงจะด่ากระเจิงไปแล้วครับ
สุดท้ายยอมไปตรวจ สรุปผลออกมาต้องใช้ยาแก้คนละตัว พอให้ทานก็หายปกติ ชีวิตแฮปปี้เหมือนเดิม..
เรื่องนี้เกิดขึ้นได้อย่างไร?
1.คุณไม่มีความรู้
2.คุณไม่มีความรู้
และ 3. ก็คุณไม่มีความรู้
คุณอย่าเอาแต่ใช้ความเชื่อกับภาพที่คุณเห็น..คิดว่าเขาเป็นเทรนเนอร์เป็นไอดอลที่นับถือแล้วเขาจะรู้ทุกเรื่อง.. เขาไม่ถามคุณด้วยซ้ำว่าใช้อะไรมาก่อนที่มันจะเป็น คุณเองก็โทษใครไม่ได้เพราะตัวคุณไม่รู้เอง..
สุดท้ายเสียเงินแก้ปัญหาไปเท่าไร?
เพียงเพราะแค่คำว่าคุณไม่รู้?
ผมเนี้ยย้ำเสมอ...ความรู้มันเป็นสิ่งสำคัญสำหรับสายนี้ มันเป็นเรื่องภายในร่างกายที่เรามองไม่เห็น ไม่เหมือนเวลาเรายกเหล็ก มันหนักไปเรายังรับรู้ได้.. เรากินข้าวเรายังรู้อันนี้กินแล้วไม่ดีแน่ๆ เราก็เลือกที่จะไม่กินมันได้ แต่....ข้างในคุณมองไม่เห็น!! คุณจะเห็นได้จากผลเลือดต่างๆที่ออกมา และคุณต้องมีความรู้ที่จะแก้ปัญหาเมื่อมันเกิด!!
ความรู้ผมก็เอามากองให้แล้ว อยู่ที่คุณจะเลือกลงทุนกับมันรึป่าว ถ้าอยากเจ็บตัวฟรีเสียเงินฟรีก่อนก็ตามใจ ผมเข้าใจว่าคนส่วนใหญ่ไม่เห็นโรงศพไม่หลั่งน้ำตาหรอก
อะสนใจก็แอดไลน์ @anabolic-th
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2020, 01:26:09 PM โดย Administrator »