ประกาศโปรดอ่าน!! anabolic-th.com คืออะไร Anabolic-th.com เป็นเว็บไซต์ที่ให้ข้อมูลความรู้ด้านฮอร์โมน สร้างกล้าม ลดไขมัน สเตียรอยด์ สารกระตุ้น โดยจะแบ่งเนื้อหาตั้งแต่ ทำความรู้จักตัวยาจนไปถึงวิธีแก้ผลข้างเคียง สรุปคือทุกเรื่องนั้นแหละ โดย..ทางเว็บจะเปิดให้อ่านฟรี!! แค่บางส่วนเท่านั้น... ส่วนอื่นๆ !! ต้องเป็นสมาชิก!! ตืดต่อสมัครสมาชิกได้ที่ Line: @anabolic-th (มี @ ด้านหน้า)

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้เลยครับ เลยไม่กล้าใช้ ควรเริ่มยัง  (อ่าน 4440 ครั้ง)

Administrator

• Administrator
  • Sr. Member

"ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้เลยครับ เลยไม่กล้าใช้ ควรเริ่มยังไง?"

สนับสนุนการบ่นครั้งนี้โดยไลน์ @anabolic-th แอดแล้วท่านจะไปได้ไกลถึงดาวอังคาร

คือ... คำตอบมันก็มีอยู่ในคำถามอยู่แล้วมั้ยครับ? ผมว่าผมก็โพสอยู่บ่อยๆนะเรื่องความรู้เนี้ย... (สงสัยไม่เคยอ่าน)... ไม่มีความรู้..."ก็หาความรู้สิครับ" จะให้ผมต้องทำยังไงอะครับ? คุณจะรอคนป้อนอาหารให้คุณอย่างเดียวเลยหรอครับ คุณไม่คิดจะทานเองเลยหรอครับ

ใครละครับที่ต้องคอยป้อนอาหาร?
เด็กทารก.. ลูกนก..ลูกสัตว์อื่นๆ แต่นี้คุณไม่ใช้เด็ก คุณเป็นมนุษย์ที่มีสติปัญญานะครับ เพราะฉะนั้นคุณควรจะเลิกพูดคำว่า.."ผมไม่มีความรู้เลยครับ" เป็น..ผมขอศึกษาเพิ่มเติมก่อนนะครับ!! ผมก็เข้าใจอยู่ว่าจะให้ทุกคนบนโลกนี้เข้าใจอะไรง่ายๆเหมือนกันหมดคงจะเป็นไปได้ยาก.. แต่อย่างน้อยนะครับ เราเป็นมนุษย์ผู้มีสติปัญญาที่สามารถเรียนรู้เพื่อ..ป้องกัน..แก้ไข... และนำไปประยุกต์ใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดได้

"ความรู้เป็นสิ่งทำสัญ" ความรู้มีค่ามากกว่าทอง เคยได้ยินมั้ยครับ.. เออ...ไม่มีก็แค่หา..ศึกษามันครับ ง่ายๆกับคำถามแบบนี้... ความรู้ผมก็บอกหลายพันรอบแล้วว่า..ผมก็กองใว้ให้ตรงหน้าแล้วส่วนนึง.."อยู่ที่คุณจะยอมลงทุนกับมันมั้ย?" ที่อื่นๆก็มีเยอะแยะ หนังสือไทยก็มี หนังสือนอกก็มี เว็บนอกมีหมด อยู่ที่ว่าคุณจะค้นหามันรึป่าว...แค่นั้นแหละครับ