ประกาศโปรดอ่าน!! anabolic-th.com คืออะไร Anabolic-th.com เป็นเว็บไซต์ที่ให้ข้อมูลความรู้ด้านฮอร์โมน สร้างกล้าม ลดไขมัน สเตียรอยด์ สารกระตุ้น โดยจะแบ่งเนื้อหาตั้งแต่ ทำความรู้จักตัวยาจนไปถึงวิธีแก้ผลข้างเคียง สรุปคือทุกเรื่องนั้นแหละ โดย..ทางเว็บจะเปิดให้อ่านฟรี!! แค่บางส่วนเท่านั้น... ส่วนอื่นๆ !! ต้องเป็นสมาชิก!! ตืดต่อสมัครสมาชิกได้ที่ Line: @anabolic-th (มี @ ด้านหน้า)

ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นมั้ยต้อง 8 12 16 24 หรือ 32 วีค?  (อ่าน 5028 ครั้ง)

Administrator

• Administrator
  • Sr. Member
จำเป็นมั้ยต้อง 8 12 16 24 หรือ 32 วีค?
« เมื่อ: เมษายน 23, 2021, 11:34:28 PM »

จำเป็นมั้ยต้อง 8 12 16 24 หรือ 32 วีค?

ไม่จำเป็นครับ ไอ้ 8 12 ส่วนมากจะเป็นตัวเลขสัปดาห์ของโปรแกรมคัทติ้งที่นักกีฬาส่วนใหญ่ใช้กัน
หรืออาจจะได้เห็นกัน ถ้าใครเคยค้นหาใน Google พวกคำว่า first cycle ก็จะเห็นแบบ มะเขือเทสเดี่ยวๆ 8-12 วีค
คือ...จะมีคนกังวลว่า 12 แล้วต้อง PCT มั้ยครับ ต้อง TRT มั้ยครับ ต้องทำยังไงต่อครับ?
คือจริงๆมันไม่มีอะไรตายตัวหรอกครับ จะ 13 จะ 18 จะ 20 จะ 50.5 วีค หรืออะไรก็แล้วแต่ ถ้า...
👉ร่างกายคุณยังโอเคร
👉ร่างกายคุณยังพัฒนา
👉ผลเลือดคุณดี
🔥(โจทย์มันอยู่ตรงนี้มากกว่า)
ก็ใช้ไปครับจะกี่วีคกี่สัปดาห์ก็ได้หมด
ตำรา...ก็แค่ตำรา... ตำราก็แค่ไกด์ไลน์ ถ้าเรายังยึดมั่นอะไรเดิมๆ ทำอะไรเดิมๆ ผมว่าโลกนี้มันคงไม่พัฒนาไปไหนหรอกครับ