ประกาศโปรดอ่าน!! anabolic-th.com คืออะไร Anabolic-th.com เป็นเว็บไซต์ที่ให้ข้อมูลความรู้ด้านฮอร์โมน สร้างกล้าม ลดไขมัน สเตียรอยด์ สารกระตุ้น โดยจะแบ่งเนื้อหาตั้งแต่ ทำความรู้จักตัวยาจนไปถึงวิธีแก้ผลข้างเคียง สรุปคือทุกเรื่องนั้นแหละ โดย..ทางเว็บจะเปิดให้อ่านฟรี!! แค่บางส่วนเท่านั้น... ส่วนอื่นๆ !! ต้องเป็นสมาชิก!! ตืดต่อสมัครสมาชิกได้ที่ Line: @anabolic-th (มี @ ด้านหน้า)

ผู้เขียน หัวข้อ: "ใช้ตัวช่วยแล้วต้องทำยังไงต่อคับ??"  (อ่าน 4225 ครั้ง)

Administrator

• Administrator
  • Sr. Member
"ใช้ตัวช่วยแล้วต้องทำยังไงต่อคับ??"
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 10:57:24 PM »

"ใช้ตัวช่วยแล้วต้องทำยังไงต่อคับ??"
อืมมม นั้นสิใช้แล้วยังไงต่อละ เคยได้ยินคำว่าก้าวข้ามขีดจำกัดไหมคับ? เวลาเราใช้ตัวช่วยแล้วเนี้ย เราจะมี
แรงมากขึ้น ฟื้นฟูได้เร็วขึ้น
เอาแค่ 2 ข้อนี้ก่อนนะ
ทีนี้พอเราได้ 2 อย่างบนมาละเป็นไง..
เล่นเหมือนเดิม 5 ท่า 4SET จบ...หรอ
มันไม่ช่ายยยยยย....
คุณต้องทำมันให้ได้มากกว่าเดิม !!!
มันคือเบสิกอยู่แล้ว progressive overload เนี้ย แต่เวลาเราใช้ตัวช่วยเราจะทำ PO ได้ง่ายกว่าตอนเราธรรมชาติ
พอทำได้ง่ายกว่ากล้ามเนื้อก็พัฒนาได้เร็วกว่าไงคับ
ฟื้นฟูได้ดีขึ้น.. เราเคยเล่น 5 ท่า 4SET และเจ็บไป 3-4 วันในตอนธรรมชาติ พอคุณใช้ตัวช่วยในกรณีเล่นเท่าเดิม มันก็จะช่วยให้ฟื้นฟูไวขึ้นจาก 3-4 วันเหลือ 1-2 วัน พอมันเหลือ 1-2 วันคุณก็ซ้ำมันได้บ่อย พอซ้ำมันได้บ่อยมันก็พัฒนาคับ
เออใช้แล้วปรับโปรแกรมให้มันโหดขึ้นเรื่อยๆ นั้นละที่ต้องทำ ถ้ายังทำอะไรเดิมๆเหมือนตอนไม่ใช้ถามว่ามันขึ้นไหมกล้ามก็ขึ้นแหละ แต่มันจะได้น้อยไง ใช้ตัวช่วยแล้วทำให้มันคุ้มสิ
สนใจจัดโปรแกรมเทพๆได้ที่ line:@anabolic-th กันได้เลยจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2020, 12:59:35 PM โดย Administrator »