ประกาศโปรดอ่าน!! anabolic-th.com คืออะไร Anabolic-th.com เป็นเว็บไซต์ที่ให้ข้อมูลความรู้ด้านฮอร์โมน สร้างกล้าม ลดไขมัน สเตียรอยด์ สารกระตุ้น โดยจะแบ่งเนื้อหาตั้งแต่ ทำความรู้จักตัวยาจนไปถึงวิธีแก้ผลข้างเคียง สรุปคือทุกเรื่องนั้นแหละ โดย..ทางเว็บจะเปิดให้อ่านฟรี!! แค่บางส่วนเท่านั้น... ส่วนอื่นๆ !! ต้องเป็นสมาชิก!! ตืดต่อสมัครสมาชิกได้ที่ Line: @anabolic-th (มี @ ด้านหน้า)

ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้ฟรีๆก็มีเยอะแยะ แล้วของพี่ดีกว่ายังไง?  (อ่าน 4712 ครั้ง)

Administrator

• Administrator
  • Sr. Member

ความรู้ฟรีๆก็มีเยอะแยะ  แล้วของพี่ดีกว่ายังไง?
สนับสนุนการบ่นครั้งนี้โดยไลน์ @anabolic-th แอดแล้วท่านจะมีโชค ท่านจะร่ำรวย(หราาาว่ะ)

คำถามแรกที่ผมถามกลับคือ
อ๋อ..มีความรู้ก็ดีแล้วครับ
ME "แล้วตอนนี้ใช้อะไรอยู่ละ?"
U "มะเขือเทศอีกับโนวาคับ"
ME "อ่าวทำไมใช้โนวาละคับ?"
U "ผมอ่านดูเขาบอกกันหัวนมใว้คับ"
ME "ส่งสติ๊กเกอร์ควายงงกับไป"
อืม...นี่คือสิ่งที่อ่านมา นี่คือสิ่งที่เรียกว่าความรู้แล้วสินะ...

อีกเคสนึง "ผมอ่านเว็บนอกมาครับ"..เขาบอกตัวนี้เลย เบ็นเทรน!! เจ๋งสุด ดีสุด กล้ามมาเยอะสุด อะลองใช้ไป... เหงื่อออกตอนกลางคืน ตื่นกลางดึกบ่อย ผิวคล้ำ จนทนไม่ไหว แล้วก็หยุดใช้ไปดื้อๆ สุดท้ายผมร่วงเกือบหมดหัว ฮำตายอีก!!! โถ่ว...น่าสงสาร ชีวิตติดของฟรี ก็นั้นละตามนั้น ผมคงไม่กล้าพูดหรอกว่า..ความรู้จากผมดีกว่าที่อื่นยังไง เพราะว่าเรื่องพวกนี้มันอยู่ที่มุมมองและความเข้าใจ
ความรู้ทุกที่มันมีคุณค่าหมดนั้นแหละ ไม่ว่าที่ได แต่สิ่งที่สำคัญมันอยู่ที่คนศึกษามากกว่าว่า.. ทำความเข้าใจได้ถูกต้องจริงๆรึป่าว? แล้วอีกอย่างที่สำคัญ.. ถ้าลองใช้แล้วมันไม่เหมือนกับที่คุณอ่านมาละ? คุณจะทำยังไง? คุณจะปรึกษาใคร? ถ้าคุณเจอคนดีหน่อยก็โชคดีไปแก้ปัญหาให้ แต่ถ้าเจอแบบเฮียๆ ช่วยอะไรไม่ได้ ก็โทษตัวเองเอาแล้วกันนะ